ขอความกรุณาช่วยเลื่อนจุดวางถังขยะบนปาก ซอย 99/1 (ซอยเขาหมอน)ออกไปสัก 2-3 เมตร ด้วยครับ เนื่องด้วยปัจจุบันอยู่บนปากซอยพอดี เวลาถังขยะเต็ม ผู้ทิ้งจะวางขยะกองไว้ข้างถัง ทำให้ผู้คุ้ยหาขยะ และสุนัขคุ้ยหาอาหาร สร้างความสกปรก และกีดขวางปากซอย และการทิ้งสิ่งของผู้ทิ้งขยะอาทิเช่น ต้นไม้ ,ที่นอน,ตู้ปลา ซึ่ง จนท.เก็บขยะจะไม่ทำการเก็บขยะประเภทนี้ เข้าใจว่า จนท.ทำงานอย่างเต็มที่แล้ว แต่ด้วยความคิดง่ายๆ และจิตสำนึกของผู้ทิ้งขยะ จึงทำให้บ้านเมืองสกปรก และกีดขวางเส้นทาง เข้า-ออก จึงขอความกรุณาแจ้งให้ จนท.เลื่อนจุดวางถังขยะออกไปสัก 2-3 เมตร ด้วยเถอะครับ ขอใช้พื้นที่ปากซอยเพื่อการสัญจรด้วยเถอะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงมา ณ ที่นี้ (เคยร้องขอ จนท.เก็บขยะให้เลื่อนจุดวางแล้ว แต่ไม่นานก็กลับมาที่เดิมอีก)
|